84 ตอบกลับ

บ้านนี้14w+2 ขึ้นมา2ขีดเองจ้าแม่ ส่วนน้ำหนักน้องรอซาวด์วันที่29นี้ค่ะ หนักของหวานมาก ก่อนท้อง 66.6 ตอนนี้66.8 แต่ท้องออกมากเลยค่ะ กินเกินโควต้า​ไม่ได้ อ้วกแตก แน่นแทบนอนไม่ได้ เบื่อของคาวทุกชนิด ตอนนี้เลยแบ่งเป็นมื้อเล็กๆกินเรื่อยๆเอาค่ะ บวกกับยาบำรุงลุงหมอ เน้นกินไม่ให้ขาดตกบกพร่องซักเม็ด

ทีมพฤศจิกายนเหมือนกันค่ะ 14 week 1 day ท้อง 3 แล้วค่ะ บ้านนี้ก่อนท้องค่อนข้างอ้วนน้ำหนัก 67 กิโล 3 เดือนครึ่งแล้วน้ำหนักลดเหลือ 66 กิโลตอนนี้น้ำหนักก็ยังไม่ขึ้นเลยค่ะแต่ท้องออกค่อนข้างเยอะแล้ว😅

14w1d เท่ากันเลยค่ะ บ้านนี้ก็ท้อง 3 ค่ะก่อนท้อง 52 ตอนนี้ 47 ลงไป 5 กิโลแต่ท้องแอบใหญ่อยู่นะคะ พึ่งหายแพ้ได้ไม่กี่วันนี้เองค่ะ แพ้หนักจนน้ำหนักลดเลยค่ะ

TapFluencer

ทีมธันวาคะ ตอนนี้12w5d ก่อนหน้านั้นน้ำหนักยุที่58แล้วแพ้ท้องหนักมาก นอนแอดมิทโรงพยาบาล2คืน น้ำหนักลดเหลือ51.9หลังจากออกโรงพยาบาลก็หายแพ้ท้อง ตอนนี้น้ำหนักขึ้น2โลคะ จาก51.9ขึ้นมา53.9คะ

ดีงามจ้า ❤️❤️

ทีม พ.ย เหมือนกันค่ะแต่น้ำหนักลด3โลจากปกตเพราะแพ้ท้องทานอะไรไม่ค่อยได้ค่ะ😂 ท้องยังไม่ออกมากนะคะแต่เริ่มรู้สึกว่าอยู่ตรงหัวหน่าวอยู่ค่ะเวลานอนนี่ชัดเจนมากๆ

บ้านนี้แพ้ กินไม่ได้แต่หมู ทุเรียนคืออร่อยมากคะ5555 ไม่ลงเลยขึ้นอย่างเดียว

นึกว่าเป็นอยู่คนเดียว น้ำหนักขึ้นเยอะเกิ๊น จะเข้า 3 เดือนน้ำหนักขึ้น 5 โล ตอนแรกก็เครียดมากทำไมขึ้นเยอะ ลูกยังกินไม่เก่งขนาดนั้น ตอนนี้สบายใจแล้ว #ทีมธันวาคมค่ะ

16 วีคค่ะ น้ำหนักขึ้นมา 4 โล ก่อนหน้านี้แพ้หนักมากค่ะ น้ำหนักพึ่งมาขึ้นเมื่อเดือนที่แล้วค่ะ ท้องที่ 2 ทีมพฤศจิกาเหมือนกันค่ะ

ก่อนท้องเป็นคนตัวเล็กด้วยค่ะ หุ่นเลยยังไม่ค่อยเสียเท่าไร แต่อีกไม่นานเสียแน่นอน😂😂😂

18w นน. ขึ้นมา 1.4 kg เองค่ะ แต่อ่านดู เด็ก 18w หนัก 190 กรัม เองค่ะ แต่ตอนนี้เรายังไม่รู้ว่าลูกเรา นน. เท่าไหร่ รอซาวด์ 14 มิย.ค่ะ

ของเราไม่แพ้ไม่อะไรเลยค่ะ ปกติทุกอย่าง จนมารู้ตัวว่าตั้งท้องต้อง 9w เลย แล้วอีกอย่าง ปจด.มาไม่ค่อยตรงอยู่แล้วเลยคิดว่ามันปกติ 555

บ้านนี้ 18 วีค เพศชาย ท้องออกมากเลยค่ะ ปกติหนังท้องหนายุแล้วด้วย 😅😅 น้ำหนักขึ้นมา 4 โลค่ะ น้องหนัก 290 กรัม 😊❤️👶🏻

❤️ทางนี้ได้ลุ้นเพศตอน5เดือนอีกที ลุ้นมากๆเลยคะ #ดีใจและยินดีด้วยนะค่า

#ทีมธันวาคมค่ะ ได้ 11วีค4วัน น้ำหนักเท่าเดิมค่ะ ข่วงที่ผ่านมาขึ้นๆๆลงๆๆ ตอนนี้กลับมาเท่าก่อนท้องแล้วค่ะ

#ทีมธันวาเหมือนกันเลยคะแม่​ หน้าท้องแม่เริ่มออกแล้ว​ บ้านนี้แพ้ท้องทานอะไรไม่ค่อยได้เลยคะ,,

ทีม​ พ.ย.​ 15​ w 2 d​ น้ำหนักขึ้นมา​ 1 โล​ ได้ลูกชายจากผลตรวจนิฟ รอลุ้นซาวด์ดูน้ำหนักตัวเล็ก​ 30​ มิย​ นี้ค่ะ