4 ตอบกลับ

TapFluencer

ขอทราบไว้เป็นความรู้ได้ไหมคะ ว่าทำไมถึงแท้งตอน 5 เดือน 🥺 แล้วก็ขอแสดงความเสียใจด้วยนะคะคุณแม่ ส่วนตัวเคยคิดเผื่อไว้ตอนท้องอ่อน ๆ ตอนนั้นมีเลือดออก คิดว่าถ้าแท้งไปก็แสดงว่าเขาไม่สมบูรณ์ ยังไม่พร้อม เป็นการคัดสรรตามธรรมชาติ พยายามเอาธรรมะเข้าช่วย ว่ามันเป็นเรื่องธรรมดา แต่ก็รู้ว่าทำใจยากจริง ๆ เราอุ้มท้องมาขนาดนี้ ลุ้นการเติบโตของเราทุกวัน 🥺 เป็นกำลังใจให้นะคะ น้องจะมาอีกเมื่อพร้อมค่ะ 💗

มีอาการเจบท้องฉี่บ่อย (ฉี่เปนสีขาวไม่มีกลิ่น) มีเลือกออกทางช่องคลอด ตรวจช่วงเช้าน้องยังปกติหัวใจเต้น แม่กลับมาตรวจอีก11โมง(เลือดไหลไม่หยุด) เจอน้ำคล่ำน้อยแทบจะไม่มีจ้า นอนรอน้องหลุด5โมง

กอดนะคะคุณแม่ คิดซะว่าธรรมชาติคัดสรรค์ แอบถามได้มั้ยค่ะ ได้ถามหมอมั้ยว่าเป็นเพราะอะไร ปากมดลูกสั้นหรือค่ะ

ไม่จ้า หมอเพิ่มนพูด

เสียใจด้วยนะคะ คุณแม่สู้ๆน้าา เดียวน้องก้กลับมา✌🏻✌🏻

ก่อนแท้ง มีอาการอะไรบ้างคะ เสียใจด้วยค่ะ

ขอบคุณจ้า เจบท้องคลายเปนประจำเดือนมีเลือดออกจ้า