พึ่งเลิกกับแฟน แต่ดันท้อง

พึ่งเลิกกับแฟนค่ะ แต่ดันท้อง ไม่กล้าบอกใคร พยายามเก็บเรื่องนี้ไว้คนเดียวค่ะ จนท้องได้ 32 W ตัดสินใจบอกแม่ แรกแม่ก็ตกใจค่ะ หลังๆๆมาแม่ก็ยอมรับได้ เพราะยังไงก็หลานค่ะ แต่ทางเราไม่อยากได้ทางแฟนเก่าคืน เพราะนิสัยเขาไม่ค่อยดีเท่าไหร่ค่ะ ตอนนี้ก็ท้อง 2 ค่ะ คนเเรกพ่อทิ้งไปตอนน้องคลอดได้ 5 เดือน จนตอนนี้น้องได้ 6 ขวบค่ะ แล้วก็มาท้องคนนี้ได้ 33w5d แล้วค่ะ เป็นแม่เลี้ยงเดี่ยวนี้ลำบากจริงๆน่ะค่ะ แต่คิดว่าตัดสินใจถูกแล้วที่ไม่เอาน้องออก ต่อให้คนเขาว่าท้องไม่มีพ่อก็ตามค่ะ ยังไงเขาก็ลูกเรา #อยากเป็นกำลังใจ ให้กับคนที่ท้องไม่พร้อม ท้องไม่มีพ่อ แม่เลี้ยงเดี่ยว ทุกๆท่านน่ะค่ะ สู้ๆๆค่ะ

2 ตอบกลับ

สู้ๆค่ะแม่ คุณแม่เก่งมากค่ะ

Super Mum

เรียกค่าเลี้ยงดูเลยค่ะแม่