1 ตอบกลับ

ยังเรียนหนังสืออยู่มั้ยคะ ถ้ายังเรียนอยู่ก็ควรบอกให้พ่อแม่ทราบนะคะ หรือว่าถ้ามีวุฒิภาวะแล้วแต่ยังไม่แต่งงานแล้วท้อง ก็บอกสามีค่ะ สำหรับคนเป็นพ่อเป็นแม่ ยังไงก็รักลูก แม้จะดุด่าว่าเรายังไงเราก็ต้องรับความจริงให้ได้ ท้องแบบไม่ตั้งใจเราก็ต้องยอมรับในสิ่งที่จะเกิดขึ้น ครอบครัวยังไงก็คือครอบครัว ทานอาหารดีดี บำรุงโฟลิค อย่าให้ขาด แล้วอย่าเครียดจนจิตตกซึมเศร้า เด็กในท้องสำคัญ ลูกเกิดมาไม่สมประกอบจะหนักยิ่งกว่า เป็นกำลังใจให้ ขอให้ผ่านไปได้ด้วยดีด้วยความมีสตินะคะ

จริงค่ะขนาดตอนไม่ท้องแกก้ว่าถ้าท้องจะไปไหนก็ไปพอเราท้องกับไม่ดุด่าเราปล่อยเราปกติรักลูกเรามากกว่าเราอีกคะ