37 ตอบกลับ

1 w คือ 1 สัปดาห์ค่ะ 1 สัปดาห์ มี 7 วัน = อายุครรภ์ 7 วัน 1 เดือน มี 4 สัปดาห์ หรือ 4 w นั่นเอง 4w = 1 เดือน 8w = 2 เดือน นับไปแบบนี้ค่ะ

7วันค่ะ ถ้าสมมุติ 7+1 เท่ากับว่า 7สัปดาห์1วันค่ะ คุณหมอจะเขียนในสมุดสีชมพู 7+1 ค่ะ

ถ้าไปฝากครรภ์หมอจะนับจากประจำเดือนล่าสุดของเราค่ะ แล้วก็ดูจากใบอัตราซาว

ไปฝากเลยค่ะจะได้เอายามาทานบำรุงเดี่ยวเด็กไม่แข็งแรง

1 w เท่ากับ 1สัปดาห์ 1 สัปดาห์ เท่ากับ 7 วัน 4 สัปดาห์ เท่ากับ 1 เดือน จ้ะ

ไม่รู้จริงๆ หรอคะ week แปลว่าสัปดาห์ค่ะ รู้ไหม 1 สัปดาห์มีกี่วัน

Weekตัวย่อคือ W อ่านว่าวีค แปลว่าสัปดาห์ 1 week =7 day=d 1 สัปดาห์=7 วัน

Week แปลว่า สัปดาห์ หรือ อาทิตย์ 1 อาทิตย์ มี 7 วัน

1w=1สัปดาห์ 1สัปดาห์=7วันค่ะ 4สัปดาห์=1เดือน

ขอบคุณจ้า😊😍

1w=1week Week=สัปดาห์ 1w=1สัปดาห์ 1สัปดาห์=7วัน

VIP Member

1 week คือ 1 สัปดาห์ เท่ากับ 7 วันค่ะ