1 ตอบกลับ

น่าจะแพ้ท้องค่ะ ลองหาอ่านดูนะคะ พยายามแบ่งกินเป็นมื้อเล็กๆหลายๆมื้อ เลือกอาหารอ่อนๆย่อยง่าย เพราะจะมีอาการอาหารไม่ย่อยร่วมด้วย ยิ่งจะทำให้รู้สึกแน่นค่ะ หมอบอกว่าคนทั่วไปอาการจะค่อยๆ(ย้ำว่าค่อยๆ)หายไปเดือน 4,5,.. บางคน(น้อยคน)ที่จะมีอาการไปจนคลอด แนะนำให้ฝากครรภ์ด้วยนะคะ คุณหมอจะได้แนะนำและให้คำปรึกษาค่ะ เราก็รู้ว่าท้องตอน 6-7 สัปดาห์ และมีอาการตามที่บอกมา ตอนนี้ 12 สัปดาห์แล้วก็ยังเป็นอยู่ค่ะ เหนื่อยจริงๆ แต่ก็สู้ๆจ้า 😄