7 ตอบกลับ

ไปรพ.เลยคะแม่ รพ.เค้าจะตรวจฉี่ให้เรา แม่ไปบอกว่ามาฝากครรภ์ครั้งแรกไม่เคยมา เตรียมบัตรประชาชนตัวจริง สำเนาทะเบียนบ้าน ทั้งของแม่และพ่อเลยนะคะถ่ายเอกสารไปด้วยคะ พาสามีไปด้วยเค้าจะเจาะเลือดพร้อมกับแม่เลยเพื่อตรวจเลือดพ่อและแม่หาพาหะและโรค

ไปโรงพยาบาลนะคะแม่พาพ่อน้องไปด้วยเพราะฝากท้องครั้งแรกหมอจะเจาะเลือดตรวจทั้งพ่อและแม่ค่ะ

ไปฝากท้องค่ะ ถ้าจะ ฝาก รพ แนะนำไปวันจันทร์-วันศุกร์ก่อนเที่ยง เอาพ่อเด็กไปด้วยค่ะ

ไปโรงบาลเลยค่ะเเม่เขาจะตรวจทุกอย่างเเล้วพร้อมเจาะเลือดทั้งเเม่เเละเเม่จ้า

บ้านนี้ไปรพ หมอจะให้ตรวจปัสสาวะซ้ำ แล้วค่อยนัดฝากอีกครั้งค่ะ

ไปรพ.ได้เลยค่ะแจ้งมาฝากครรภ์เขาจะส่งตรวจอีกรอบ

ฝากครรภ์คลีนิคหรือรพ.ค่ะแม่