9 ตอบกลับ

ของเราแรกๆ ลูกไม่เข้าเต้า คลินิกนมแม่ที่ รพ. มาบีบให้ค่ะ แล้วก็ทำจี๊ดให้ น้ำตานี่ไหลเลยค่ะ แต่พอเกลี้ยงเต้าคือโล่งมาก

VIP Member

ตัวการสำคัญเลยก็คือให้ลูกช่วยดูดบ่อยๆ​ และถ้านมตันลูกเนี้ยละคะที่ช่วยแก้😉

นวดๆคลึงๆ ใช้ผ้าชุมน้ำอุ่นช่วยก็ได้จ้า หรือไม่ก็ซื้อลูกประคบมาก็ได้ค่ะ

ที่โรงพยาบาลมีคลินิกนมแม่นะคะ ติดต่อไปเลยค่ะ ให้เค้าช่วย

VIP Member

เอาเต้าแช่น้ำร้อนพอทนได้ค่ะแม่ พยายามนวดๆคลึงๆ

ติดต่อ​ที่เราฝากครรภ์​โรงบาลมีคลินิก​นมแม่ยุ

VIP Member

ใช้ผ้าชุบน้ำอุ่นมาประคบแล้วค่อยๆบีบออกค่ะ

คลีนิคนมเเม่ โรงพยาบาลที่คลอดเลยจร้า

ที่รพ คลอดไงคะ