18 ตอบกลับ

ไปพบหมอที่ ศิริราช นะคะ อย่าเพิ่งกังวล คุณหมอโอเคมากๆคะ ดิฉันก็ไปมาตอนนี้อายุครรภ์เข้า17สัปดาห์แล้ว

ทำใจให้สบายคะคุณแม่ รอผลเลือดแฟนก่อนน้องอาจจะไม่เป็นอะไรก็ได้ แม่อย่าเคลียดสู้ๆนะ

อย่าเพิ่งกังวลค่ะถ้าพ่อแข็งแรงหรือเป็นคนละชนิดลูกก้อแข็งแรงดีคะ

ของเราผลเป็นแบบนี้เลยค่ะ ก้อค่อรอหมอตรวจต่อไปว่าเด้กจะบวมน้ำมั้ย

เป็นเหมือนกันค่ะ ตรวจเลือดของคุณพ่อปกติดีน้องก้ไม่มีผลกระทบค่ะ

ถ้าเป้นทั้งคู่แบบรุนแรง อาจต้องยุติการตั้งครรภ์ค่ะ

เราไม่เปนแต่แฟนน่าจะเป็นหมอบอก

สู้ๆนะค่ะ