12 ตอบกลับ

เรากินค่ะ อากาศมันร้อน กินไห้มันสดชื่น เราไห้นมลูกเเละผ่าคลอด น้ำนมมาปกติเเผลก็เเห้งดี ไม่เป็นอะไรเลยค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ไม่กินค่ะ งดของเย็น กินน้ำร้อน อาบน้ำร้อน 1เดือน (อยู่เดือน) แต่แล้วแต่แม่นะคะ

กินนำ้เย็นจะทำให้น้ำนมไม่ไหลนะค่ะ.. แต่ถ้าแม่เลิ้ยงลูก​ด้วย​นมชง.. ก็กินได้ปกติค่ะ

ถ้าอยากให้หน้าท้องยุบเร็วอย่าพึ่งกินน้ำที่แช่ในตู้เย็น กินน้ำอุ่นๆไปก่อนคะ

แอบกินเอาค่ะเเม่สามีกับพี่สามีหัวโบราณห้ามนั้นห้ามนี่

บ้านนี้ก็กินน้ำเย็นนะคะน้ำนมก็ไหลปกติค่ะ

กินได้ค่ะ แต่แนะนำให้กินน้ำอุ่นดีกว่านะคะ

กินได้ปกติค่ะแม่ ไม่มีผลกระทบต่อน้ำนม

กินตั้งแต่หลังคลอดที่ย้ายมาห้องพักคะ

กินได้ค่ะ...บ้านนี้กินตั้งแต่อยู่รพ