1 ตอบกลับ

เราก็ฝากที่คลินิกนะ ฝากพิเศษ สามารถคลอดที่รพ.รัฐได้นะ ตอนแรกเราก็เข้าใจว่า รพ.จะไม่รับเหมือนกันถ้าไม่ได้ฝากที่โรงพยาบาล เพราะมีคนบอกมาแบบนั้น เลยเลยไปฝากที่รพ.อีก แต่พยาบาลที่คลินิกฝากครรภ์ของรพ.รัฐ บอกว่า เราเข้าใจผิดแล้ว ฝากที่ไหนก็มาคลอดที่โรงพยาบาลได้ค่ะ เดี๋ยวหมอที่คลินิกที่เราฝากครรภ์เค้าก็ทำเรื่องส่งตัวมาคลอดที่รพ.ค่ะ (ของเรา คุณหมอทำงานอยู่ที่รพ.นี้ด้วย แต่เราไปฝากพิเศษกับคุณหมอที่คลีนิคของคุณหมอค่ะ)