10 ตอบกลับ

ไปฝากครรภ์ครั้งแรกจะที่ไหนก็ซาวให้ค่ะไม่งั้นไม่รู้อายุครรภ์ค่ะ บ้านนี้ไปฝากที่โรงพยาบาลรัฐบอกว่าตั้งครรภ์มาตรวจครรภ์กับฝากครรภ์ หมอก็ซาวให้เจอแต่ถุงตั้งครรภ์เลยยังไม่ได้ฝากเพราะไม่เห็นตัวเด็กกำหนดอายุครรภ์ไม่ได้อีกสองอาทิตย์นัดมาใหม่ซาวแล้วเจอเด็กได้ยินเสียงหัวใจเด็กกำหนดอายุครรภ์ได้8weeksก็ได้ฝากครรภ์ตรวจเลือดคุณแม่ ตอนนี้25weeksแล้วค่ะ.

บ้านนี้ไปหาหมอครั้งแรก 4w5d หมอก็ซาวด์ให้เลยนะคะ อาจจะเป็นบางที่ คุณหมอที่นี่อาจจะรอให้น้องแข็งแรงแล้วค่อยให้คุณแม่ดูทีเดียว แต่คุณหมอไม่เข้าใจคนเป็นแม่เลย ว่าห่วงลูกและอยากเห็นลูกมากแค่ใหน เพื่อความสบายใจไปซาวด์ที่คลีนิคหรือโรงพยาบาลอื่นดูนะคะ

บ้านนี้ไปฝากครรภ์ตอน 7วีค 1 วันเหมือนกันฝากร.พ เอกชนหมอก็ซาวด์หาตัวเด็ก ฟังเสียงคบื่นหัวใจเด็กค่ะ เมื่ออาทิตย์ที่แล้วก็ไปตามนัด 11วีค 1 วันหมอก็ซาวด์อีก หมอบอกเห็นตัวน้องมีแขน ขาแล้ว และก็ฟังเสียงคลื่นหัวใจปกติค่ะ

6วีคฝากคลีนิค ซาวด์เลยแต่ไม่เห็นอะไรหรอกค่ะ ที่คุณหมอไม่ซาวด์ให้คงเพราะแบบนี้ อายุครรภ์ขนาดนี้ซาวด์ผ่านช่องคลอดจะเห็นชัดกว่าค่ะ

บ้านนี้หมอซาวด์ให้ทุกท้องเลยค่ะ 7wเหมือนกันเพื่อดูว่าท้องในหรือนอกมดลูก+เช็คถุงน้ำคร่ำ+เช็คสายรก

VIP Member

ของเราไปครั้งแรกก็ตอน 7 วีค หมอซาวด์ก็เห็นแต่ถุงตั้งครรภ์ค่ะ ยังไม่เห็นตัวเด็ก

บ้านนี้ไปครั้งแรก7วีค1วันหมอซาวผ่านหน้าท้องให้เห็นน้องและหัวใจเต้นแล้วคะ

VIP Member

บ้านนี้ไปครั้งแรก 7 วีค คุณหมอก็ซาวด์ให้แล้วนะคะ

VIP Member

เวลาเรานอยด์ ก็ยะไปซาวน์คลินอกเองค่ะ

ซาวด์ก็ยังไม่น่าเห็นนะคะ เร็วไปค่ะ