5 ตอบกลับ

ทำใจคะปล่อยวางอย่าคิดมากมันอาจจะยากแต่ก่อต้องทำ นี่ก่อมีปัญหาคะตอนรู้ว่าท้องเครียดมากเพราะมี2คนแล้วหนี้สินก่อเยอะงานสวนก่อกำลังจะทำทุกอย่างต้องชงักเพราะจะต้องทำงานได้คนเดียวลูกสาวคนโตเรียนเอกชลต้องออกและให้มาเรียนรัฐบาลซึ่งลูกก่อเข้าใจค่ารถก่อไม่มีส่งก่อได้แต่คิดทำแค่เต็มที่อะไรมันจะหมดก่อหมดไปหลายๆเรื่องคะเพราะว่าไม่ได้เตรียบตัวท้องแบบฟลุ๊คๆทั้งๆที่คุมอยู่ตอนนี้ผ่านมาได้แล้วคะ

ขอบคุณมากๆเลยนะคะ น้องน่าฟัดมาก

สู้ๆค่ะคุณแม่ พยายามหาเวลาผ่อนคลายนะคะ อาจจะออกกำลังกายยืดเส้นยืดสาย หาอะไรดูหรือฟังแก้เครียด ถ้ามีเวลาก็ออกไปเที่ยวบ้าง พักผ่อนตามสถานที่ท่องเที่ยวใกล้บ้านหรือหาร้านที่มีบรรยากาศดีๆนั่งเล่นพักผ่อนคลายอารมณ์ก็ได้ค่ะ เซเว่นใกล้บ้านที่มีมุมให้นั่งก็ได้นะคะ ไม่เสียเงินด้วย ยังไงก็สู้ๆนะคะ

ขอบคุณมากๆเลยนะคะ

VIP Member

เครียดเรื่องไรคะแม่ งานหรือครอบครัว อันดับแรกทำใจปล่อยวาง ให้หายเครียดค่ะหาไรทำแก้เครียดเพื่อที่จะไม่คิดมากกับสิ่งนั้นๆค่ะ ทุกปัญหามีทางออกเสมอค่ะ

เครียดเรื่องครอบครัวค่ะ อยากปล่อยวางมาก แต่มันก้อมีเรื่องมากระทบกระเทือนจิตใจเราอีก ขอบคุณนะคะ

ปล่อยวาง​ อยู่กับปัจจุบัน​ให้มากที่สุด​ สู้ๆนะค่ะเป็นกำลังใจให้ค่ะ:)

ขอบคุณนะคะ กว่าจะผ่านไปได้แต่ละวัน ยากเย็นมากค่ะ

คิดถึงลูกให้มากๆค่ะ แล้วทุกอย่างจะผ่านไปค่ะสู้ๆ

ขอบคุณมากๆนะคะ