11 ตอบกลับ

นอกจากจะกินยาแล้ว วิธีที่แนะนำคือ งดอาหารรสจัด นั่งตัวตรง กินเสร็จนั่ง 3-4 ชม ค่อยเอนกาย ช่วยได้ค่ะ เป็นกรดไหลย้อนมากๆปัญหาที่ตามมาคือ หายใจไม่สะดวก หลอดลมอักเสบ

ให้เน้นกินน้อย กินบ่อย ดีกว่าค่ะแม่ เพราะว่าน้องโตขึ้นทุกวันน้องจะเบียดทุกอย่างในร่างกายเราค่ะ อดทนนะคะแม่สู้เพื่อเจ้าตัวเล็ก😊🥰

กาวิสคอนค่ะ แบบซองกินง่าย ซองละ 20 กว่าบาท ทางนี้เคยถามยากับคลินิกที่ฝากเขาคิดเม็ดละ 50

ไตรมาส3นี่หนักสุดค่ะ เราหลังกินข้าวเย็น แสบคอแสบหน้าอก จนร้องไห้🥹

บ้านนี้กินกาวิสคอนค่ะ บางคืนเจ็บจนนอนไม่ได้ทั้งคืน ทรมานมาก

เราทานผงกล้วยน้ำว้าดิบ.ทานดีอยู่ค่ะ

ทานกาวิสคอนได้ค่ะแม่

TapFluencer

แอร์เอ็กซ์ กาวิสคอน

กาวิสคอนทานได้ค่ะ

ทานยสลดกรดได้คะ