5 ตอบกลับ

ส่วนตัวติดโกโก้ ติดชาแอปเปิลท้องแรกก็กินท้องนี้ก็กินเหมือนเดิมค่ะ วันละแก้ว วันไหนไม่ได้กินวันนั้นจะเป็นมึนๆไม่มีแรงไปเลย ลูกคนแรกปกติดีค่ะ พัฒนาการดี ในท้องตอนนี้14w4d แข็งแรงดีค่ะ

ขอบคุณมากๆๆนะคะ กินทีไรกังวลทุกที กลัวน้ำตาลเยอะไป

เรากินชาเขียว หรือ ชาเย็น หวานน้อย วันละแก้วค่ะ หมอให้กินได้ เราเคยอดไม่กิน วันนั้นปวดหัวทั้งวันเลย

ขอบคุณนะคะ เป็นห่วงมากกลัวเขาจะพัฒนาการช้า

VIP Member

เหมือนกันค่ะทั้งชาเขียวชาไท กาแฟ แต่กาแฟงดได้แต่ชายากค่ะ หิวมาก

ไปอ่านมาเขาก็บอกว่าทานได้ปกติแค่ให้ทานไม่เกิน1แก้วต่อวัน หรือ ไม่มากเกินไป แต่ก็เป็นคนตัวเล็กในท้องอยู่ จะกินนู้นนี้นั้นต้องคอยระวังคิดแล้วคิดอีกกินดีมั้ย กินได้มั้ย มีประโยชน์ต่อลูก มีผลต่อลูกมั้ย กลัวไปหมดเลย

กินได้ไม่เกินวันละแก้วค่ะ แต่ต้องลดหวานลงหน่อย

ค่อย ๆ ลดไปค่ะ สั่งหวานน้อย ไม่หวานเอาแม่