3 ตอบกลับ

ร้องเวลาเดิมๆจบลงที่เวลาใกล้เคียงกันใช่มัยค่ะ ถ้าเป็นแบบนั่นหมอเรียกว่าโคลิคในเด็กค่ะ ร้องดูวิธีในเน็ตดูค่ะ แต่ที่บ้านพาขับรถวนรอบอำเภอเลยค่ะ ขึ้นรถขับออกตัวไปนางจะเงียบและหลับ แต่ต้องวนรถจนแน่ใจว่านางหลับสนิทค่อยเอาลงมานอนได้ ลองวิธีนี้ดูก่อนก็ได้ค่ะ น้องร้องอยู่1เดือนเต็มๆค่ะอาการนี้ จอนนี้3เดือนแล้วหายแล้วค่ะ

จะลองทำดูนะคะ😆

ลูกเราก็เป็นแบบนี้ค่ะ แต่ถ้าแม่มีความเชื่อแบบโบราณบาง ก็ทำดูค่ะ ลูกเราร้องไห้ งอแง เราพาไปเป่า หายร้องไห้ งอแง แต่มีบางแต่ไม่เหมือนแต่ก่อนค่ะ

โคลิกค่ะ ลูกเราก็เป็นช่วงเดือนแรก ตี1-ตี4 พ่อกับแม่เปลี่ยนกันอุ้มกล่อมจนตาเป็นหมีแพนด้า พอเข้าเดือนที่2ก็หายไปเองเฉยเลย