6 ตอบกลับ

บ้านนี้เปิด 3 เซนเมื่อวันจันทร์ค่ะ มีอาการท้องปั้นแข็งแต่ไม่ปวด ไม่มีมูกเลือดหรือน้ำคล่ำไหลค่ะและไม่ปวดท้อง หมอให้นอนรพ.ค่ะ วันอังคารตอนเช้าหมอตรวจให้อีกรอบเปิดเท่าเดิมค่ะ และไม่มีอาการอะไรเพิ่ม ตกเย็นมีมูกใสแค่นั้นค่ะ

ยังเลยค่ะ ท้องแม่ไม่แข็งถี่แล้วค่ะวันนี้ แต่หมอบอกให้นอนรอคลอดไปเลยค่ะ ไม่ต้องกลับแล้ว

ของเรา34วีคแต่ปวดท้องถี่ทุก5นาทีค่ะ​ ท้องปั้นด้วยเลยไปหาหมอ​ ตอนนั้นปากมดลูกยังไม่เปิด​ พอไปหาหมอหมอให้แอดมิดให้ยาระงับคลอด​ สรุปตี2ปวดถี่ทุก3นาทีแถมมีเลือดออกไปนอนรอห้องคลอด​ ตี4กว่าคลอดเลยค่ะ​ น่าจะแล้วแต่คนด้วยมั้งคะ

บ้านนี้ปวดไม่มากแต่ปวดๆหายๆทั้งวันเปิด2เซนเองค่ะแล้วก็ไปนอนรที่โรงพยาบาลถึงตี3เปิดอีก3เซนได้คลอดตอนตี5:47ค่ะแต่ปากมดลูกเปิดแค่ 8 เซนไม่ไหวหมอเลยกรีดค่ะ

เปิด2เซนแต่ไม่เจ็บท้อง ท้องปั้นไม่ถี่ หมอเลยให้กลับบ้านคะ อิแม่อยากแตกแล้วววคะ

แล้วแต่มดลูกของแต่ละคนค่ะแม่ บ้านนี้ วันที่12 เปิด 1.50 เซน วันที่13 เปิด 2.25 เซน วันจันทร์ที่ผ่านมาเปิด 3 เซน คุณหมอบอกว่าแม่ปากมดลูกหนาค่ะ

บ้านนี้เปิด3เซนตอน6โมงเช้า 9โมงเช้าคลอดเลยค่ะ

ดีจังเลยคะแม่ หมอให้กลับบ้านตอนนี้ยังไม่มีอาการว่าจะคลอดเลย

Super Mum

สู้ๆ นะคะแม่

ขอบคุณนะคะแม่ รอแค่เจ็บท้องกับน้ำเดินคะ