4 ตอบกลับ

บ้านนี้12สัปดาห์เหมือนกันค่ะ ถึงรอบหมอนัดยาโฟลิกหมดพอดี ครั้งนี้หมอให้ยาบำรุงเลือดมาอย่างเดียวค่ะแต่ในตัวยา เขียนว่า+กรดโฟลิก มาด้วยนะคะ ( แต่หมอแนะนำว่าในอาหารก็มีโฟลิกเพียงพอแม่ทานอาหารที่มีโฟลิกแทนไปก่อนได้ค่ะ ตับ ไข่แดง ฝักทอง อโวคาโด มีอีกหลายอย่างเลยคะ )

บ้านนี้แทบกินยาไม่ได้เลยคะ ท้องสอง แล้ว แต่แม่กินอาหารพวกตับ ปลา ไข่ เป็นส่วนใหญ่คะ ถ้ายาหมดไปต่อยาได้คะ หรือ รอวันนัดเลยก็ได้คะ

VIP Member

แนะนำกินต่อเลยค่ะ ซื้อมากินเองได้นะคะ

ไปร้านขายยาเลยค่ะ ตกเม็ดละ 1 บาทเองค่ะ