2 ตอบกลับ

ดูตามเกณฑ์เป็นหลักเลยแม่ สิ่งที่หมอพูดคือรวมความรู้สึกหมอด้วย ซึ่งเรากับเขาอาจจะไม่ได้มีความคิดเหมือนกัน งงไหม เราก็พูดไม่เก่ง อ้วนผอมแต่ละคนไม่เหมือนกัน บางหมออยากให้เด็กจ้ำม่ำ บางหมอคือแค่ตามเกณฑ์ก็พอแล้ว นี่เหมือนเราคลอดแล้ว เจอหมอมาสองคน คนนึงไม่เคยถามเรื่องนนลูกเลยแบบตามเกณฑ์ก็พอ แต่อีกคนจะถามบ่อยๆเรื่องน้ำหนักเหมือนไม่อยากให้เกินเกณฑ์มาก เราเอาที่เราสบายใจ+ตามเกณฑ์เลยค่ะ

ขอบคุณนะคะ

น้ำหนักตามเกณคือ 650กรัม ของแม่ไม่ถือว่สผอมคะ อยุ่ในเกณ บำรุงไปเรื่อยๆคะ อย่างกังวล

ขอบคุณมากๆนะคะ