มีใครตั้งครรภ์แล้วมีอาการน้องหัวใจเต้นผิดจังหวะไหมคะ ?

🥲 พอดีได้ตรวจกับอาจารย์หมอในเรื่องโครงสร้างของน้องค่ะ พวกหัวใจแต่ละห้อง เส้นเลือดอะไรปกติหมด แต่พอฟังเสียงหัวใจมันผิดจังหวะนิดนึงค่ะ แบบ ตึก ตึก ตึก ตึกๆๆ ตัก ตึก (ไม่เป็นแพทเทิร์นค่ะ แต่นานๆทีมันจะเตเนเร็วผิดปกติ) คุณหมอเลยให้มาฟอลโล่ต่ออีกครั้ง เผื่อเป็นอาการของวันนั้นๆ วันนี้ได้ไปฟอลโล่แล้วค่ะ ก็ยังเต้นผิดจังหวะอยู่ค่ะ กราฟโดยรวมอยู่ในเกณฑ์ปกติ แต่คุณหมอบอกว่ามีโอกาสประมาณ 3% ที่จะเปลี่ยนเป็นหัวใจเต้นเร็วซึ่งจะส่งผลต่อการคลอดก่อนกำหนด วิธีการคลอด รวมถึงตอนน้องออกมาด้วยค่ะ 😢 มีคุณแม่คุณพ่อคนไหนที่ตอนท้องน้องมีอาการแบบนี้มั่งไหมคะ อยากได้รับคำแนะนำ กำลังใจและแชร์ประสบการณ์หน่อยค่ะ รู้สึกดาวน์และเครียดบ้างค่ะเวลาคนถามว่าน้องแข็งแรงไหม#ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ

2 ตอบกลับ

เป็นเหมือนกันเลย รกเสือม น้ำคล่ำน้อยอ๊อกซิเจนไปไม่ถึงน้องค่ะ

น้ำคร่ำน้อยเหมือนกันค่ะ กินน้ำวันละ 2 ลิตรขึ้นแล้ว แต่มันยังไม่ขึ้นเท่าไร หมอบอกอาจจเป็นที่รก🥲

ไม่มีค้ะ