28 ตอบกลับ

ไม่กินค่ะนมเเม่มีน้ำเพียงพอเเล้ว เด็กกินนมผงถ้าอยากให้กินน้ำตามเเนะนำให้กินเป็นช้อนค่ะ

กินได้ค่ะบ้านนี้ให้กินแต่ไม่เยอะนะคะ ปอลิง กินนมผงจ้ะ และหมอก็แนะนำด้วยว่ากินได้

กินได้ค้ะลูกบ้านนี้ก้กินไวล้างปากน้องกลัวน้องเจ็บลิ้นค่ะหยดไห้ลูกกินได้น้ะค้ะ

ถ้ากินนมแม่ ไม่ควรกินน้ำคะ ถ้ากินนมชง กินน้ำได้หน่อยๆจ้า เพื่อล้างปากน้องจ้ะ

กินนมแม่อย่างเดียวจนอายุครบ6เดือนเป็นขั้นต่ำค่ะ ถึงจะให้กินน้ำด้

VIP Member

น้ำในนมแม่เพียงพอแล้วค่ะ แต่ถ้ากินนมผมก็จิบแค่พอล้างปากค่ะแม่

คุณหมอของเราบอกว่าควรไห้กินตอนน้องได้ 6 เดือนกว่านะ

ถ้าทานนมแม่น้ำไม่ต้องจ้า ถ้าเป็นนมผงแค่จิบได้

ต้องกิน ถ้าไม่ให้น้องกิน ตัวเหลือง ตาเหลืองค่ะ

สงสัยแม่ไม่ได้คลอดลูกอยู่รพ.แน่เลย หมอเค้าบอกแม่ว่างั้นหรอ

อ่านนะคะ เรื่องพื้นฐานแบบนี้ แม่ต้องรู้ค่ะ