1 ตอบกลับ

VIP Member

เราคลอดตอน40+2w อาการก่อนคลอดของเราคือปวดท้องเหมือนประจำเดือนเจ็บแบบนิดๆหน่อยๆเจ็บทุกๆ20นาทีเจ็บตั้งแต่ตี1 พอตื่นเช้ามามีมูกเลือดติดที่กางเกงแต่เราก็ยังไม่เอ๊ะใจเพราะ2วันก่อนคลอดพึ่งไปตรวจปากมดลูกมาหมอเลยบอกว่าอาจจะมีเลือด2-3วันเป็นปกติ แต่ระหว่างวันก็ยังเจ็บท้องเรื่อยๆจนประมาณ6โมงเย็นมีน้ำเดินอั้นไม่อยู่+กับปวดท้องทุก2-3นาที พอไปโรงบาลปากมดลูกเปิด4เซน จากนั้น5ทุ่มก็คลอดน้องเลยค่ะ อาการที่จะคลอดคือมีมูกเลือด น้ำเดิน ปวดท้องถี่ ถ้ามีอาการอย่างใดอย่างหนึ่งก็สามารถไปโรงบาลได้เลยนะคะไม่ต้องรอให้มีครบทุกอาการ

ขอบคุณมากเลยค่ะ🙏🏻🙏🏻