28 ตอบกลับ

บ้านนี้ก้อทานะคะ เบบี้ออยบ้าง น้ำมันมะพร้าวบ้างเวลารู้สึกแห้งๆ คันๆ ก้อทาค่ะ พี่ที่ทำงานทาน้ำมันมะพร้าวอย่างเดียวจนคลอดท้องไม่ลายค่ะ แต่อาจจะแล้วแต่คนด้วยมั้ยไม่ทราบ แต่อ่านใน web ให้ควบคุมน้ำหนักอย่าให้ขึ้นเยอะเกินไปอาจทำให้ท้องแตกลายได้ค่ะ

บ้านนี้เคยใช้เบบี้ออยแต่ไม่รอดค่ะ ผิวไม่ชุ่มชื้นเหมือนไม่เก็บน้ำเลย ตอนนี้เปลี่ยนมาลองใช้โลชั่นที่มีสารสกัดของน้ำมันมะพร้าวค่ะ

งบน้อย แนะนำโลชั่นน้ำมันมะพร้าวแบบเป็นซองในเซเว่นนะคะ ราคาประมาณ 20 บาท ใช้ได้หลายครั้งเหมือนกันค่ะ น่าจะพอช่วยได้ค่ะ

ทานน้ำเยอะๆคะ ช่วยได้ ผิวจะได้ไม่เเห้งเเตก บ้านนี้ไม่ทาครีมอะไรเลยคะขี้เกียจ ทานเเต่น้ำเยอะๆ ไม่เเตกเลยคะ37+3วีค เเล้ว

เราใช้เบบี้ออยจนถึง 7 เดือน จากนั้นใช้นีเวียตลับสีฟ้า หลังทาเบบี้ออยค่ะ ตอนนี้ใกล้คลอด ท้องยังไม่แตกค่ะ

เราก็ใช้ ขนาดใช้เบบี้ออยแล้ว ก็ยังแพงเลยเราว่า 555555 ขวดเล็ดนิดเดียวเกือบร้อย

ทาได้ค่ะ บ้านนี้ก็ใช้เบบี้ออย ใช้ตอน 28 wตอนนี้ 35wคะ ก็โอเคร นะคะ

ใช้ได้ค่ะใช้อยู่เหมือนกันตอนนี้33วีคแล้วท้องยังไม่แตกค่ะ❤️

ใช้เหมิอนกันค่ะ ทาหลังอาบน้ำ รู้สึกผิวชุ่มชื่นดีค่ะ

ใช้ได้ค่ะ ใช้น้ำมันมะพร้าวสกัดเย็นก็ดีนะคะราคาเบาๆ