2 ตอบกลับ

บ้านนี้ก็ย้ายสิทธิ์ค่ะแม่ ส่วนตัวเราทำเรื่องย้ายสิทธิ์ออนไลน์ผ่านแอพของ สปสช. ไม่ยุ่งยากเลยค่ะ ของบ้านนี้ย้ายแล้วเกิดสิทธิ์ใช้ได้ ณ ตอนนั้นทันทีไม่ต้องรอ พอจะไปฝากท้องที่โรงพยาบาลก็ยื่นแค่บัตรประชาชนใบเดียวแค่นั้นเลยค่ะ

ขอบคุณค่ะแต่แม่บ้านนี้ยังไม่มีบ้านเลขที่ค่ะ

เอาทะเบียนบ้านกับสำเนาไปที่โรงบาลเพื่อติดต่อขอย้ายสิทค่ะ ของบ้านนี้ก็ทำแบบนี้ สามารถใช้สิทได้เลย ไม่ต้องรอ30วัน

ขอบคุณค่ะ แต่แม่บ้านนี้ยังไม่มีบ้านเลขที่เลยค่ะ