10 ตอบกลับ

บ้านนี้กำหนดคลอด22พฤษภาค่ะ วันที่23นี้นัดเจาะดาว ไปฝากท้องครั้งแรกตอน9วีค+1ใช้เครื่องฟังไม่ได้ยินเสียงหัวใจเหมือนกันค่ะ พอซาวด์ถึงจะเห็นหัวใจน้องค่ะ เพราะน้องตัวเล็กอยู่หัวใจก็เล็กด้วย

ปกติเสียงหัวใจเด็กจะได้ยินชัดๆตอน8วีคเลยนร้าแม่ บ้านนี้7วีคก็ได้ยินเเล้ว แม่ลองเปลี่ยนหมอดูค่ะ 13 วีคเท่ากันบ้านนี้ไปซาวด์มา น้องดิ้นดุ๊กดิ๊กๆมากจ้าแม่

ได้ยินแร้วจ้า เปลี่ยนโรงพยาบาล

บ้านนี้15wk กว่าจะหาเจอ ยากมากค่ะ นัดเจาะดาว28เหมือนกัน แต่บ้านนี้สั่งเครื่องฟังหัวใจมาฟังเองค่ะ กำหนดคลอด 14 พ.ค

บ้านนี้ตรวจตอน14สัปดาห์ได้ยินอ่อนๆ 140+ กว่าจะหาเจอหมอย้ำๆเลยคะ เพราะน้องยังตัวเล็กคะเลยหาจุดยาก

ยังไม่ได้ยินเสียงหัวใจน้องเหมือนคะ ตอนนี้14+2สัปดาห์แล้วคะ หมมอนัดอีกครั้ง30นี้คะ พร้อมตรวจดาวซ์คะ

เหมือนกันค้ะ 27 นี่ก้ตรวจดาวน์

เรา13+1เหมือนกัน หมอนัดมื้อวานก็ได้ยินเสียงหัวใจดังมาก ได้ยินตั้งแต่8วีคเลย คลอด27พฤษภาคม

คิดว่าคงหน้าจะเครื่องของหมอไม่สามารถฟังท้องเล็กได้มั้งค้ะ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-5001343)

12วีคไม่ได้ยินเหมือนกันค่ะ คลอด19พค.เหมือนกันเลยแม่27นี้ตรวจดาวน์แล้ว

ค่ะ นี่ก้27 นัดตรวจดาวน์เหมือนกันค่ะ

คุณแม่ซาวด์ช่องคลอดหรือหน้าท้องคะ

ตอนแรกเราไปคลินิกหมอซาวหน้าท้องไม่เจอแม้แต่ถุงตั้งครรภ์ค่ะ อีกสิงวันมีเลือดออกหยดเดียวแต่เรากังวลเลยไปโรงพยาบาล หมอซาวช่องคลอดให้เห็นถุงไข่แดงเพราะน้องยังเล็กอยู่ เลยนัดอีกสองอาทิตย์ ก็เห็นตัวน้อยๆพร้อมหัวใจเสียงดังเลยค่ะ ลองไปโรงพยาบาลดูนะคะ

นี่ก็กำหนดคลอด28พฤษภาคมค่ะ