11 ตอบกลับ

กินได้ค่ะ เรากินแป๊ปซี่แมกซ์ น้ำตาล 0% ใช้สารให้ความหวานแทน คุณหมอบอกว่าคนที่เป็นเบาหวานยังกินได้เลยค่ะ แต่ถ้าเป็นสูตรธรรมดาก็ต้องระวังน้ำตาลหน่อยนะคะ ❤

ขอบคุนค่ะ

ดื่มได้ แต่คุณแม่อาจจะทรมานเพราะแก๊สหลังจากที่ดื่มไปแล้วนะคะ ส่วนตัวชอบดื่มน้ำอัดลมมาก แต่ดื่มแล้วก็ทรมานมากเช่นกันค่ะ

ขอบคุนค่ะ

กินได้คะ แต่อย่าเยอะมาก แต่ส่วนตัวเราตอนท้องกินสาระพัท ใครห้ามก็กินทั้งน้ำอัดลมชากาแฟ กินได้แต่อย่าบ่อยกินให้พอหายอยาก

ขอบคุนค่ะ

ทานนิดหน่อยได้ค่ะ บางทีบ้านนี้ก็ทานเวลาอยากมากๆ แต่ยังไงน้ำเปล่าก็ดีสุดค่ะ ทานน้ำอัดลมเยอะๆ เดี๋ยวน้ำตาลขึ้นค่า

ขอบคุนค่ะ

ก่อนท้อง เราดื่มแทนน้ำเปล่าเลยนะ แต่พอท้อง สงสารลูก กินเฉพาะเวลายากเท่านั้นแระ สำคัญเบาหวานในคนท้อง ไม่ดีนะ

ขอบคุนค่ะ

บ้านนี้ให้กินทุกอย่างแต่ของที่ไม่มีประโยชน์มากๆก็กินเอาแค่พอให้อยากพอคะ ห้ามกินมากๆ

ขอบคุนค่ะ

กินได้นิดหน่อยคะ เราเวลาร้อนกระหายก็กินคะ แต่ไม่เยอะเกิน แล้วก็นานๆครั้งคะ

ขอบคุนค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ก็กินค่ะ แต่กินแค่พอหายอยากค่ะไม่กล้ากินเยอะ

ขอบคุนนะค่ะ😊

กินได้แต่อย่าเยอะ เพราะน้ำอัดลมไม่มีประโยชน์ค่ะ

ขอบคุนค่ะ😊

กินได้แต่อย่ากินเยอะค่ะ เดี๋ยวเป็นเบาหวาน

ขอบคุนค่ะ