27 ตอบกลับ

งดเฉพาะที่หมอบอกก็พอค่ะ พวกแอลกอฮอล์ อาหารสุกๆดิบๆ ของหมักดอง เพราะอาจทำให้แม่เจ็บป่วยได้

ขอบคุณค่าา นึกถึงตัวน้อยเลยแบบกล้าๆกลัวๆ

ไปเอามาจากไหนว่าห้ามกิน ถ้าของผิดสำแดงอยู่ไฟห้ามกินคือข้าวเหนียวดำค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ พอดีพี่แถวบ้านเค้าบอกเราเลยกลัวค่ะ

กินได้ค่ะบ้านนี้ก้กินข้าวเหนียวเด้อ..ไทอุดรจ้า..

เยี่ยมเลยค่าาา 5555

กินได้ค่ะ บ้านนี้กินตลอด น้ำนมไหลดีด้วยค่ะ

VIP Member

กินได้ค่ะบ้านนี้กินข้าวเหนียวแทบทุกวัน

ขอบคุณค่าาาา ทนไม่ไหวเลยหม่ำเรียบร้อยค่ะ

VIP Member

กินได้คะ บ้านนี้ก้กินแต่ข้าวเหนียว

ขอบคุณมากค่าาา

VIP Member

ขอบคุณทุกๆคนมากค่าาาาส

ข้าวเหนียว ส้มตำ อร่อย

Super Mum

บ้านนี้ก่กินข้าวเหนียว

ขอบคุณค่าา มีเพื่อนกินแล้ว

บ้านนี้กินตลอดเลยค่ะ

เรากินแต่ข้าวสีขาวนะ ข้าวสีดำยังไม่กล้ากิน เพราะแถวบ้านกินแล้วบางคนน้ำนมหายเลย บางคนกินแล้วตายแบบคาปาก บางคนกินแล้วก็ไม่เป็นอะไรค่ะ มันก็แล้วแต่ความเชื่อของแต่ละคนเน้อะ แต่ละพื้นที่ความเชื่อไม่เหมือนกัน แต่เราก็เชื่อคนแก่ค่ะ อะไรที่ไม่ควรกินเราก็ไม่กินค่ะ เพราะคนแก่อาบน้ำร้อนมาก่อนค่ะ