5 ตอบกลับ

ไปให้หมอตรวจดีกว่าค่ะ..เด็กแถวบ้านเราตกบันไดทุกอย่างปกติแม่เค้าเลยไม่ได้พาไปหาหมอพอโตขึ้นพัฒนาการน้องเริ่มช้าลงแม่เค้าเลยพาไปปรึกษาหมอ หมอบอกมีปัญหาเกี่ยวสมองเราก็จำรายละเอียดไม่ได้แต่ประมาณนี้ค่ะ เพราะเรื่องมันนานแล้ว จำได้แค่ว่าสมองน้องกระทบกระเทือนตอนที่ตกบันได

แรงมั้ยค่ะแม่ ค่อยๆสังเกตุอาการลูกน้อยด้วยนะค่ะว่าอาเจียน ซึม ไม่กินข้าวไม่กินนม รีบพาไปหาหมอนะค่ะ

ถ้าน้องมีอาการซึมมาก หรือไม่กินไม่เล่นต้องพาน้องไปหาหมอนะคะ เพราะบางทีอาจจะช้ำในได้ค่ะ

VIP Member

แต่ถ้าน้องอ้วกต้องพาไปหาหมอนะคะ

ดีนะคะที่ไม่ได้เป็นอะไร