3 ตอบกลับ

Super Mum

ในมุมของแม่คิดว่าอยากมีรายได้เสริมเหมือนกันค่ะมันเบื่อเซ็งจะใช่จ่ายอะไรก็ไม่คล่องตัวแต่ แค่เลี้ยงลูกอาบน้ำ/กินข้าวให้ทันลูกตื่นก็เร็วสุดแล้วค่ะ(ในกรณีเลี้ยงเองคนเดียว) ไม่มีเวลาออกไปไหนเลยจ้าบ้านนี้รถจอดจนฝุ่นเกาะแล้วคือได้แต่คิดในใจมองหน้าลูกอืมค่ะเลี้ยงลูกต่อไปก็ได้😅😂

VIP Member

ลูก9เดือนมีรายได้แต่เงินลูกค่ะ1400 แค่ซื้อกับข้าวมาทำให้ลูก15วันก็หมดแล้วไหนจะเเพมเพิสอีก แม่ว่าประหยัดที่สุดแล้วนะ😅 ว่าจะทำขนมฝากร้านชำขายค่ะ รอฤกษ์55555

ไม่มีค่ะ สามีทำงานคนเดียว อยากมีเหมือนกัน แต่ลูกนอนกลางวันทีละนิดก็ตื่น จะทำงานเสริมออนไลน์ที่เขาโฆษณากัน ก็กลัวโดนหลอก