11 ตอบกลับ

VIP Member

คลอดได้ค่ะ ถ้าลูกอยู่ในท่าหัวทั้งคู่แล้วและคุณแม่ไม่มีความเสี่ยงอะไร ก็สามารถเบ่งคลอดลูกออกมาได้ตามปกติค่ะ คุณหมอจะเป็นคนพิจารณาค่ะ

ขึ้นอยู่กับดุลยพินิจของคุณหมอค่ะถ้าไม่มีภาวะเสี่ยงอะไรก็น่าจะได้ค่ะ

ได้ค่ะ ถ้าไม่ติดปัญหาอะไรที่บ้านมีแฝดหลายคู่ค่ะ ส่วนใหญ่คลอดธรรมชาติ

ได้คะ พี่ที่รู้จักกันแฝด ญ คลอดเองปกติเลยคะ

VIP Member

ขึ้นอยู่กับสภาพร่างกายของเราด้วยค่ะ

ได้ค่ะคุนแม่ขอบ้านนี้ก็คลอดเองค่ะ

ดีจังเลยค่ะ แล้วคุณแม่คลอดกี่สัปดาห์คะ

ได้นะคะ ถ้าไม่มีปัญหาอะไร

ส่วนมากจะผ่ามากกว่านะค่ะ

ไม่ได้ค่ะความเสี่ยงสูง

แล้วแต่หมอพิจารณาคะ