7 ตอบกลับ

0-6เดือน กินได้คือนมนะคะ ขนมแบบนี้ควรรอให้ครบปีก่อนน่าจะดีกว่าค่ะ บางทีก็ต้องขัดใจผู้ใหญ่บ้างนะคะ เพราะลูกเป็นอะไรมาเขาจะว่าเรามากกว่าค่ะ

เพิ่งจะ4เดือนเองมันแข็งไปจะไม่ติดคอน้องหรอคะบอกคนเลี้ยงให้คอยระวังๆหน่อยนะคะแม่ดูน้องให้ดีๆช่วงนี้ให้กินได้แค่นมแม่อย่างเดียวก่อนค่ะ

กินเข้าไปบ้างหรือป่าวค่ะ น้องอายุแค่4เดือนเอง ยังกินแบบนี้ไม่ได้หลอกค่ะ แม่แฟนเค้าไม่รู้เรื่องเลยหลอค่ะ ขอโทษที่ใช้คำนี้นะค่ะ

ลูกเยอะแล้วเค้าน่าจะรุแล้วไม่น่าเอ่าให้หลานกิน เด็กยังเล็กยุเลย

ระวังติดคอนะคะ ลูกบ้านนี้ 8 เดือนให้กินข้าวบางทียังจะอวกเพราะข้าวติดคอเลยค่ะ

VIP Member

ทารกควรทานนมแม่ล้วนตั้งแต่ 0-6 เดือนค่ะ อาหารอื่นๆควร 6 เดือนขึ้นไป

VIP Member

ท้องเขายังย่อยไม่ได้เลยนะ ไม่รู้ว่าจะท้องอืดรึป่าว

VIP Member

ระวังลำใส้จ้า