10 ตอบกลับ

ถ้ามีท้องแข็งถี่ๆหรือเลือดออกเยอะไปเลยจ้า

ขอบคุณคะ🙏🙏

ไปหาคุณหมอดีกว่านะคะน่าจะใกล้แล้วค่ะ

ไปมาแล้วคะแม่ ปากมดลูกเปิด2เซนครึ่งเอง🥺 ไม่มีท่าที่จะเปิดเพิ่มเลยคะ

สอบถามค่ะแม่ หมอกระตุ้นทำยังไงคะ

ครบกำหนดค่ะ 38 วีคขึ้นไปคุณหมอจะกระตุ้นรอบแรกด้วยการตรวจภายในค่ะ แต่ถ้าน้องยังไม่ออกคุณหมอจะให้ยาสอดค่ะ

กี่วีคคะแม่หมอกระตุ้นคลอดให้

บ้านนี้ รอเวลาอย่างเดียวเลยคะแม่ ภายก่อนวันที่13 ถ้าไม่มีอาการรึปากมดลูกไม่เปิดเพิ่มหมอจะเร่งคลอดให้คะ

ไปค่ะแม่ มดลูกกำลังจะเปิดแล้ว

ขอบคุณคะแม่🙏🥺💜

กี่วีคทำไมกระตุ้นคลอดคะ

สู้ๆนะคะคุณแม่✌️💜

Super Mum

ขอให้คลอดง่ายๆ นะคะ

ขอบคุณคะแม่🙏💜

ไปด่วนเลยค่ะ

ไปมาแล้วคะ หมอบอกปากมดลูกเปิด2เซนครึ่งเองคะ

คลอดยังค่ะ

ยังเลยคะแม่

ไปเลยค่ะ

ขอบคุณคะ ไปมาแล้วคะ หมอบอกเปิด2เซนครึ่งเองคะ