1 ตอบกลับ

1.ซื้อถุงตามปริมาณที่น้องควรกินต่อมื้อค่ะ จะได้ไม่เหลือตอนเทให้น้องกิน 2.ปั๊มแต่ไม่เต็ม เทใส่ถุง เก็บเข้าช่องฟรีซ พอรอบต่อไปปั๊มแล้วมาเทเติมในถุงเดิมได้ค่ะ 3.ที่ปั๊มแนะนำล้าง อบฆ่าเชื้อทุกครั้ง คือมันก็มีคนที่แบบปั๊มแล้วเก็บแช่ช่องฟรีซ ตู้เย็นไว้แล้วมาปั๊มต่อ แต่มันเคยมีกรณีที่น้องติดเชื้อจากพฤติกรรมการใช้ที่ปั๊มแบบนี้ค่ะ เลยไม่ค่อยแนะนำป้องกันไว้ก่อนแม่ เกิดถูกหวยตรงเรายุ่งค่ะ 4.ละลายแล้วเทไม่หมดเก็บได้ค่ะ แต่แนะนำกินให้หมดถุงนั้นภายใน 24 ชม. เอาแช่ตู้ช่องธรรมดาไว้ได้ค่ะ

ขอบคุณมากค่ะแม่ 💗💗