4 ตอบกลับ

ถ้าปวดร้าวมาถึงหลังน่าจะเจ็บครรภ์จริงนะคะแม่ ถ้าปวดถี่ปวดนานรีบหาหมอเลยคะปากมดลูกอาจจะเปิด ลองไปหาหมอให้หมอตรวจภายในดูนะคะ

คลอดแล้วค่ะ36เป๊ะๆคลอดก่อนกำหนด น้ำหนักน้อง2600กว่าๆ

พรุ่งนี้ครบ37วิคอาการเหมือนกันเลยค่ะปวดร้าวลงหลังร้าวลงมาถึงก้นเลยค่ะอาการปวดขี้ปวดเยี่ยวถี่มากค่ะท้องปั้นบ่อยด้วย

ถ้าเจ็บมาก ไม่ใช่แค่เตือนหรือป่าวค่ะแม่ เจ็บจริงหรือป่าว

จะเจ็บ10นาที1ครั้งไม่ถึง30วิก็คลายค่ะ 1ช.มจะเจ็บอยู่ประมาน3-4ครั้งแบบนี้เลยค่ะแต่ปวดมากเป็นมา3วันแล้ว ไม่ได้นอนเลยปวดทั้งวัน

เจ็บขนาดนี้ไปเถอะค่ะ