12 ตอบกลับ

39wแล้ว น้องยังไม่ลงอุ้งเชิงกราน หมอไม่สามารถกระตุ้นปากมดลูกแบบใช้มือได้ เพราะน้องยังลงต่ำไม่พอ อิแม่เครียด ได้แต่ทำใจสบายๆเดินเยอะๆเดี๋ยวเขาก็คงออกมาเอง ปล.เคสเราหมอไม่ผ่าให้ค่ะมีแผลผ่าตัดลำไส้ตั้งแต่เด็กหมอประเมินว่าถ้าผ่าอันตรายทั้งแม่และลูก

สู้นะแม่ ถ้าไม่ลงจริงๆโดนยาเร่งก็ทนเอาเนาะ วันจันทร์นี้หมอนัดลุ้นมากกค่ะ ลงมาเถอะลูกก😂

บ้านนี้38+6 ยังเงียบอยู่เลยค่ะ รอลุ้นทุกวัน อยากคลอดแล้วค่ะ ปวดหว่างขาและหน่วงมากค่ะ ท้องแรกทั้งกังวลและตื่นเต้นเลยค่ะ

บ้านนี้ 37+1หมอนัดใกล้ๆกันเลยค่ะ..ท้องเริ่มต่ำลงมาแล้ว มีเจ็บเตือนบ้าง ท้องแข็งบ้าง แต่ไม่ถี่ อยากเจอหน้าแล้วค่ะ

ของเรา39+5แล้วหมอบอกว่าปกติจะคลอดก่อนและหลังกำหนดได้2อาทิตย์หมอบอกไม่ต้องกังวลอะไรถึงเวลาเขาจะคลอดเอง😂

บ้านนี้38แล้วแม่น้องไม่ออกมาอาทิตย์นี้ป้าหมอจะส่งไปเร่งแล้วภาวนาให้น้องออกมาทุกวันไม่อยากโดนเร่ง🥹🥹

บ้านนี้37วีคเหมือนกันค่ะ ไม่มีวี่แววเลยค่ะ อาการเตือนก็ไม่มี น้องยังไม่ลงสู่เชิงกรานเลยค่ะแม่

เหมือนกันเลยค่ะ กังวลมากๆ

บ้านนี้38+2ยังไม่มีวี่เเววเลยค่ะ แอบกลัวว่าจะโดนเร่งคลอดอยู่เหมือนกัน

บ้านนี้39วีคแล้ว ยังเงียบเหมือนกันค่ะ อยากคลอดแล้วค่ะ

บ้านนี้หมอนัดเร่ง ตอน 40 สัปดาห์เลยค่ะ

Super Mum

ใกล้คลอดแล้ว สู้ๆค่า ✌️