30 ตอบกลับ

โอกาสน้อยคะที่ลูกจะเป็น ถ้าเป็นก็จะเป็นพาหะเหมือนแม่ แนะนำลูกโตเน้นไข่กับตับเสริมธาตุเหล็กเยอะๆ

อาจจะเป็น หรือไม่เป็นก็ได้ค่ะ บ้านนี้แม่เป็นพ่อไม่เป็น ลูกคนแรกออกมาเป็นแต่ชนิดที่ไม่รุนแรงค่ะ

ถ้าแม่เป็นแค่พาหะไม่ต้องกังวลเลยคะ เค้าท้องมา2ท้องแล้วลูกเกิดมาแข็งแรงปกติทั้งคู่คะ

ไม่เป้นไรค้ะบ้านนี้เป้นทั่งสองคนหมอบอกไม่เป้นไรค้ะเพราะเป้นแค่พาหะไม่ได้เป้นโรค

ลูกสามารถเป็นได้2คนพาหะ ปกติเหมือนพ่อ2คนค่ะ แค่พาหะไม่ได้เป็นโรค สบายใจเลยค่ะ

บ้านนี้ก้อเป็นค่ะ หมอแนะนำให้กินไข่ต้มวันละ 2 ฟอง และเน้นพวกตับและเลือดค่ะ

Super Mum

กรณีเดียวกับเราค่ะ แฟนแข็งแรง ปกติ หมอแจ้งผลว่าลูกปลอดภัยแข็งแรงดีค่ะ

ลูกมีสิทธิเป็นหรือไม่เป็นได้ค่ะ บ้านนี้แม่ผลเลือดปกติแต่แฟนเป็นพาหะ

ไม่เป็นไรค่ะ แม่บ้านนี้เป็นพาหะแต่พ่อไม่เป็น หมอบอกไม่เป็นไร

VIP Member

เป็นพาหะเหมือนกันค่ะเเฟนปกติ มีกังวลกลัวลูกเป็นเหมือนกันค่ะ