7 ตอบกลับ

ใช้สิทธิ์ประกันสังคม พยาบาลจะให้เราจ่ายเองก่อนอยู่แล้ว เมื่อคลิดเสร็จแล้ว นำเอกสารไปแจ้งเกิด และไปทำเรื่องเบิกเงินที่ประกันสังคมแต่ละจังหวัดค่ะ จะได้เงินค่าคลอด และค่าหยุดงาน ค่ะ เราต้องสำรองเงินตัวเองก่อนค่ะ ^^

บางทีเจ้าหน้าที่ก็ยิงคำถามผิด อาจจะประกันสังคมใช้สิทธิ์ของพ่อหรือแม่ 100%พยาบาลรู้อยู่แล้วว่าต้องสำรองจ่ายก่อน #พยาบาลถามจ่ายเองใช่ใหมกำกวมมาก

ใช้สิทธิ์ประกันสังคมเราต้องจ่ายเองถูกแล้วค่ะ เราจ่ายเองออกไปก่อน แล้วค่อยเอาใบเสร็จไปยื่นย้อนหลังกับประกันสังคม

ราคาแต่ละที่แตกต่างกันไปค่ะ 15,000-50,000ในรัฐบาล เอกชนก็จะแพงขึ้นไปอีกค่ะ

สำรองจ่ายเองที่โรงพยาบาลก่อนค่ะแม่ แล้วเราค่อยเอาเอกสารไปเบิกประกันสังคมเอาเอง ยื่นออนไลน์ก็ง่ายดีค่ะ

ปกส ส่วนมากจะจ่ายเอง เป็นเรื่องปกติคะ แต่ก้อมีหลายๆที ที่เขา บ. เขาทำเรื่องจ่ายให้ก่อน

ประกันสังคมคมค่าคลอดต้องสำรองจ่ายเองค่ะ แล้วไปเบิกเอาได้15000

เราจ่ายเองก่อน แล้วทำเรื่องเบิก ปกส.ค่ะ ได้ยอด 15,000