38 ตอบกลับ

VIP Member

น่าจะตั้งครรภ์ท้องอ่อนค่ะแม่ แต่ไปตรวจที่ รพ. ตอนบ่ายแล้ว ฮอร์โมนในปัสสาวะคงเจือจาง เลยขึ้นขีดเดียวค่ะ รอ2-3 วัน ตรวจฉี่แรกตอนเช้าเองเลยค่ะ ถ้าขึ้นสองขีดอีก ท้องแน่นอน เพราะเราเคยตรวจฉี่ที่ รพ ตอนกลางวันไม่ท้อง แต่จริงๆ ท้องค่ะ ตรวจเองตอนเช้าที่บ้าน

ยินดีด้วยค่า 🥰

ถ้าตรวจที่โรงพยาบาล หมอจะตรวจฉี่และตรวจจาะเลือดด้วยค่ะ คือการตรวจที่สมบูรณ์แบบ หมอก็จะบอกว่าท้องไม่ท้องค่ะ

ของเราเคยเป็นแบบนี้น่ะค่ะ ไปหาหมอไหม่ ครั้งนี้หมอตรวจปัสสาวะ และตรวจเลือดเลยค่ะ ผลออกมาคือตั้งครรภ์ค่ะ

ตอนเราท้อง5wเราไปตรวจปัสสาวะ​ที่โรงบาลก็ขึ้นขีดเดียวค่ะอาทิตย์​ถัดมาซื้อมาตรวจเองขึ้น2ขีดชัดเจน

ถ้าให้ชัวร์ตรวจเลือดเลยค่ะแม่ บ้านนี้ตรวจคลินิกของรพ. รัฐ เสียค่าตรวจ 100 บาทเอง

ลองตรวจใหม่นะคะ ตอนเช้าค่ะ ให้ปัสสวะออกมาก่อนสักเล็กน้อยค่อยเก็บมาตรวจค่ะ

ท้องค่ะ ครั้งแรกก็ขึ้นแบบนี้เหมือนกัน อีกสองอาทิตย์ไปตรวจขึ้นสองขีด

ท้องค่ะ ขึ้นขีดจางๆก็ท้องนะ รอตรวจที่โรงพยาบาลอีกรอบก็ได้ค่ะ สัก 3-4 วัน

ขอบคุณนะคะ พอดีไปตรวจที่รพ.อีกรอบแล้วค่ะ ผลสรุปท้องจริงค่ะ😁😁😁😁

ขึ้นสองขีดสีแดงท้องค่ะ...บางคนประจำเดือนมาก่อนท้องทาล้างหน้าเด็กค่ะ