4 ตอบกลับ

ไม่มีผลอะไรกับน้องค่ะแม่เพราะช่วงนี้น้องรับสารอาหารจากถุงไข่แดงของน้องค่ะบ้านนี้ตอนท้องได้7weekถึง14weekแพ้หนักมากน้ำหนักจาก54เหลือ50เองค่ะหลังจาก14weekอาการแพ้ก้อค่อยๆดีขึ้นค่ะตอนนี้ได้20weekแล้วขึ้นมา3โลกว่าๆแล้วค่ะคุนแม่ไม่ต้องกังวลนะค่ะผ่านไตรมาสแรกไปได้น้ำหนักจะขึ้นเร็วมากค่ะ

บ้านนี้ไตรมาสแรกน้ำหนักลดไป5โลคะ พอไตรมาส2ก็ขึ้นค่ะ แพ้แต่ไม่มาก พอเข้า4-5เดือนนน.ก็ขึ้นปกติคะ

ช่วงแรกลดเหมือนกันค่ะ เพราะว่าแพ้ท้อง เข้าช่วง4-5 เดือนมานี้ขึ้นเอาๆค่ะ

Super Mum

เดี๋ยวพอเข้าไตรมาสที่สองน้ำหนักก็จะเพิ่มขึ้นค่ะ