8 ตอบกลับ

เราเป็นตั้งแต่เริ่มท้อง หมอตรวจติดเชื้อ ให้ยาไม่หาย หมอนัดก็ยังเป็นหมอบอกถ้าไม่คันไม่เหม็น ก็ไม่ต้องกินยา จนตอนนี้6เดือนยังไม่หายเลยค่ะ บอกหมอทุกครั้ง เค้าก็ไม่ให้ยา

ปกติถ้าตกขาวแล้วไม่มีกลิ่น ไม่มีอาการคันก็ไม่มีปัญหาอะไรนะคะ เราเคยตกแบบขาวขุ่น แบบออกเหลือง ๆ หน่อย แต่ก็ไม่เป็นไรค่ะ แต่ถ้ามีกลิ่น มีคันร่วมด้วยต้องปรึกษาหมอค่ะ

รีบไปหาหมอๆจะตรวจภายในให้คะ ถ้าติดเชื้อหมอจะจ่ายยาไห้คะ ท้องอ่อนๆหมอจ่ายยาให้ยุ่เเต่ถ้าตกขาวตอนท้องเเก่เเล้วนี้ไม่เเน่ใจคะ อาจจะได้เปนยาสอดนะคะ

บ้านนี้ก็เคยเป็นค่ะ ตกขาวคล้ายๆแป้ง ช่องคลอดมีกลิ่น ไม่คัน ไปหาหมอ หมอบอกช่องคลอดติดเชื้อ ให้ยามาสอด 7 วันหายค่ะ

อาจติดเชื้อก็ได้ค่ะ บ้านนี้เคยเป็น ไม่คัน ไม่มีอาการอะไรเลย มูกก็ไม่มีนะคะ แต่หมอพบจากการตรวจฉี่ค่ะ

มันเป็นอันตรายมั้ยคะแม่

เค้าก็ 10สัปดาห์3วัน แต่ไม่ตกขาวเลยค่ะ

ไปหาหมอค่ะเพื่อความสบายใจ

VIP Member

ไปให้หมอดูดีกว่าค่ะแม่