3 ตอบกลับ

8 ตุลาคือครบ 40 วีคตามอายุครรภ์จากใบซาวด์ครั้งแรกค่ะ แต่วันคลอดจริงให้ลบ 14 วัน จากวันที่ 8 ค่ะ บ้านนี้ตั้งต้น 8 ตค เหมือนกันค่ะ แต่กำหนดผ่าคุณหมอให้เลือกได้ตั้งแต่ 24 กย - 8 ตค จะมีอายุครรภ์ระหว่าง 38-40 วีคค่ะ

ขอบคุณคุณแม่มากๆเลยค่ะสำหรับคำแนะนำพอดีว่าหนูลูกคนแรกค่ะ 🙏🏻☺️

ของเราครบ40วีคที่11ตุลา แต่ขอหมอผ่า24กันยาหมอไม่ให้🤣🤣 ละหมอให้3ตุลาเงี้ยไม่ชอบเลขเลยยยยย

ถ้าเอาตามโหรที่ยึดวันเกิดพ่อแม่ด้วย ของเราไม่ดีค่ะ แต่ตอนนี้ก็ยึดที่39วีคไว้ก่อนวันไหนก็วันนั้นค่ะ เราท้องแรกเราผ่า ท้อง2ก็ต้องผ่าค่ะมันเลยต้องเซตวันคร่าวๆไว้กับหมอก่อน

บ้านนี้ค่ะแม่กำหนดคลอดจริง9ตุลาแต่นัดผ่าประมานแม่ได้37wค่ะแม่ตอนนี้33w4dค่ะแม่

อ่อขอบคุณค่ะคุณแม่ ☺️😍