สอบถามค่ะ

พอดีว่าตอนนี้หนูสับสนมากว่าสรุปท้องหรือไม่ท้อง เมื่อวานไปโรงพยาบาลมา ตรวจกับเจาะเลือดหมอบอกว่าท้อง กำลังท้องอ่อน วันนี้มาคลีนิคหมอบอกว่าเป็นของเก่าที่ตกค้างต้องขูดออก งงมากเลยค่ะ สรุปยังไงกันแน่ แต่ตอนนี้ก็เชื่อที่ตรวจที่โรงบาลนะคะแต่แค่ไม่มั่นใจ

สอบถามค่ะ
23 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ
VIP Member

อย่าพึ่งรีบขูดนะคะบางทีน้องอาจตัวเล้กอยู่ค่ะ

บ้านนี้หมอก็บอกว่าท้องอ่อนคะ ตอนนี้35+6แล้ว

Post reply image

รอดูอีกสัก2สัปดาห์นะค่ะ ท้องน่าจะอ่อนอยู่

VIP Member

เปลี่ยนที่ดูค่ะ อย่าเพิ่งรีบขูดนะคะ

Super Mum

แล้วตรวจพบน้องหรือหัวใจน้องเต้นไหมคะ

5y ago

งั้นก็รอไปตรวจอีกทีตามนัดค่ะ หรือกังวลมากก็หาที่ใหม่ตรวจค่ะ

รอไปรพอีกทีก็ได้ค่ะอย่าเพิ่งขูดเลย

5y ago

รออีก3สัปดาห์จะไปหาหมออีกรอบค่ะ

VIP Member

ของเก่าหรือป่าวน่าจะแท้งไม่ครบนะคะ

5y ago

ของเก่าหลุดออกหมดแล้วค่ะ อันนี้หมอบอกว่าท้องใหม่

ไปหาหลายไปที่คะ ยืนยันการท้อง

ได้ถามผลค่า hcg จากโรงบาลมั๊ยคะ

VIP Member

ลองไปตรวจที่อื่นดูคะ