6 ตอบกลับ

แม่บ้านนี้ฝากคลีนิค หมอบอกว่าถึงกรรมพันธ์จะไม่มีใครเป็นเบาหวานแต่ก็ต้องตรวจค่ะ เพราะคนท้องทุกคนเสี่ยงเบาหวานค่ะ แม่บ้านนี้กลืนรอบแรก 50g ผ่านค่ะ ก่อนกลืนน้ำตาล 1 วัน งดกินของทอดของมัน พวกแป้ง หรือข้าวเหนียวค่ะ เน้นกินโปรตีนแทนค่ะแม่

ตามจริงเขาให้ตรวจทุกคนค่ะแม่..คุณหมอบอกมานะ บ้านนี้กินน้ำตาล50gผ่านค่ะ แต่หมอที่คลีนิคให้กินน้ำตาล100gอีกรอบนึงตอน7เดือน เพราะกรรมพันเบาหวานทั้งทางพ่อและแม่ค่ะ

รสชาติเป็นยังไงค่ะ

แม่บ้านนี้ไปรอบแรกกลืนไม่ผ่านหมอเลยบอกตรวจท้องรอบหน้ามีกลืนน้ำตาลนะพอรอบ2เต็มๆเลยคะเบาหวาน5555เครียดมากคะแรกๆแต่ตอนนี้ชิวๆคะไม่เคยกลัวน้ำตาลขึ้น😁

มีความเสี่ยงคะ ถึงได้กลืน อาจเพราะน้ำหนักขึ้นเยอะ หรือคนในครอบครัวเป็นคะ

พรุ่งนี้ แม่ก็ไปกลืนรอบที่3 คะ 100g 🤗

บ้านนี้ 3 รอบแล้วค่าาา