3 ตอบกลับ

VIP Member

บ้านนี้มาสายblwบ้าง ป้อนบ้าง เปลี่ยนวิธีการกินไปเรื่อย ไม่สุดทางใดทางนึงค่ะ อุปกรณ์ก็มีผลนะคะ อย่างลูกบ้านนี้ช่วงนึงชอบให้ป้อนจากมือเรา บางช่วงก็อยากใช้ช้อน บางช่วงก็อยากลองหยิบกินเอง แต่ไม่ว่าจะเปลี่ยนวิธีหรืออุปกรณ์ยังไง บ้านเราต้องกินข้าวพร้อมหน้าพร้อมตากันค่ะ หรือต้องมีคนนั่งกินกันเค้าด้วย ลองดูนะคะแม่

งดขนมก่อนมื้อข้าวค่ะ ไม่กินข้าวก็อดขนม กินแค่ไหนแค่นั้น มื้อต่อไปเอาใหม่ เปลี่ยนไปให้น้องกินแบบ blw ก็ได้เด็กบางคนชอบหยิบทานเองมากกว่า เปลี่ยนเมนูดูว่าลูกชอบอะไร สไตล์ไหน แนะนำไปตามเพจ โบนัส ครับผม เมนูเยอะหลากหลายปรับใช้ได้เลย แนะนำวัตถุดิบสำหรับเด็กด้วย ครบค่ะ ก่อนขวบนมยังเป็นหลัก ข้าวแค่เสริมค่ะแม่

ถ้าน้องน้ำหนักดีก็ไม่เป็นไรแม่ สาย blw ต้องทำใจค่ะ กินนิดหน่อยที่เหลือพอกผิว 🤣 ลองเอาข้าวทานั่งกินกับลูกดูค่ะแม่ เผื่อจะหิวมาบ้าง ขนมไม่ค่อยแนะนำให้กินมาก ให้เป็นมื้อว่างวันละครั้งดีกว่า

VIP Member

เหมือนบ้านนี้เลยค่ะ10เดือนแต่ไปชั่งนน.ก็ขึ้นแถมดูลูกมีน้ำมีนวลอีกแม่งงมาก😅 น้องจะชอบกินขนมตับ กับขนมที่เป็นรูปดาว ข้าวผสมผักค่ะ

ของเราสายblwค่ะ กิน20%เล่น80%🤣