ไม่ใส่ชื่อพ่อเด็กได้มั้ย?

พอดีรู้ว่าท้องน้องตอนที่เลิกกันแล้วพอนางรู้ว่าเราท้องนางบอกจะรับผิดชอบซึ่งมันก็ดี แต่! นางถามเราว่าใช่ลูกนางแน่หรอ ? คือตลอดเวลาเราคบนางคนเดียวไม่คุยกับผู้ชายคนไหนด้วยซ้ำแล้วที่คบกันก็เกือบ3ปีมันนานพอที่จะรู้กันดีแล้วไม่ใช่หรอ แต่มาถามแบบนี้แถมนางยังเอาเรื่องเราไปเล่าให้เพื่อนนางฟังอีกแล้วเพื่อนนางก็ทักมาถามอีกว่าใช่ลูกของ(นาง) แน่หรอ คือตอนนี้7จะ8เดือนแล้วต้องมาคิดอะไรแบบนี้อีกหรอตอนแรกว่าจะให้โอกาสได้ใส่ชื่อเป็นพ่อแต่ตอนนี้ว่าจะไม่ใส่ เราไม่ใส่ได้มั๊ยเราไม่ต้องการพ่อเด็กที่มีคำพูดนึกคิดแบบนี้

15 ตอบกลับ

ไม่ไส่ด้ได้คะ เราก็ไม่ใส่เหมือยกันคะ

ตรวจ DNA แล้วไปโยนใส่หน้าเลยค่ะ

ใช่ค่ะๆ

ไม่ใส่ก็ได้ค่ะ​ เราก็ไม่ใส่

ได้ค่ะ แจ้งว่าไม่ระบุ

ได้ค่ะ