32 ตอบกลับ

แม่น่าจะปรึกษาหาหมอก่อนนะคะ คนเราร่างกายไม่เหมือนกันเจอหมอให้หมอประเมินและจ่ายยาให้น่าจะปลอดภัยกว่า ของบางอบ่างคนอื่นกินได้เราอาจจะกินไม่ได้ก็ได้นะคะ ตอนไปฝากหมอย้ำเสมอเวลาเราเป็นอะไรหมอให้ไปหาหมออย่าไปซื้อยากินเอง คนท้องไม่ควรกินเยอะ

แม่น่าจะปรึกษาหาหมอก่อนนะคะ คนเราร่างกายไม่เหมือนกันเจอหมอให้หมอประเมินและจ่ายยาให้น่าจะปลอดภัยกว่า ของบางอบ่างคนอื่นกินได้เราอาจจะกินไม่ได้ก็ได้นะคะ ตอนไปฝากหมอย้ำเสมอเวลาเราเป็นอะไรหมอให้ไปหาหมออย่าไปซื้อยากินเอง คนท้องไม่ควรกินเยอะ

ทานที่แพทย์สั่งเท่านั้นค่ะ ยาแก้แพ้บางตัวมีสารอาจเกิดอันตรายต่อเด็กได้.ยาแก้แพ้ที่หมอให้ปลอดภัยที่สุดจ้า ไม่ควรซื้อมาทานเอง

ทานได้แต่ส่งผลกระทบต่อเด็กค่ะเป็นด้านพัฒนาการ แม่หลับลูกซึมแม่ซึมลูกหลับค่ะ ทานได้แต่ไม่ควรทานติดต่อกันเป็นเวลานานๆ

เราก็ทานตัวนี้ค่ะ ช่วงแพ้ท้องหนักๆ แต่เราก็กลัวๆไม่กล้าทานเยอะ เลยทานแค่วันละเม็ดช่วงนี้ทนไม่ไหวจริงๆ5555

ได้ค่ะ เคยถามหมอแล้ว หลัง3เดือนแรกทานได้ เราแพ้อากาศ หมอให้กินค่ะ กินได้แค่ตัวนี้ตัวอื่นหมอไม่แนะนำ

ยาตัวนี้ทานไม่ได้นะคะเเม่ ยาเเก้เเพ้ต้องตามที่หมอสั่งเท่านั้นค่ะเเม่อย่าประมาทนะคะ

ทานได้ค่ะ เราลูกสองคนแล้ว ทานยาแก้แพ้ทุกวันยันคลอดค่ะไม่มีผลอะไรต่อเด็กค่ะ

เราทานนะคะ คุณหมอให้มา เพราะแพ้หนัก แต่พยายามทานให้น้อยที่สุด มะได้ทานทุกวัน

ทานได้ค่ะ เราก็ทานตัวนี้ค่ะถ้าไม่ได้ตัวนี้แย่เลยค่ะ แพ้ท้องหนักมาก