9 ตอบกลับ

ก็คงได้แต่ภาวนาให้ลูกเขาเกิดมาครบ 100 ไม่เป็นเด็กพิเศษแค่นั้นค่ะ ถ้าเขาไม่พร้อมเป็นแม่เขาปล่อยท้องทำไม 😤 ดูจากที่แม่เล่าเขาแทบไม่รักลูกเลยค่ะ สารพัดสิ่งที่ทำ หัวจะปวด แม่เลิกคบได้เลิกคบเถอะนะคะ

ดีแล้วค่ะแม่ กลิ่นบุหรี่ดมก็เหมือนสูบเองเลย อันตรายพอกัน

ไม่ได้ค่ะห้ามกินเด็ดขาดจะทำให้เกิดการแท้งบุตรได้ค่ะ เพราะทุกอย่างที่เป็นเครื่องดื่มที่มีแอลกอฮอลล์ผสมลงไปทุกชนิดห้ามกินเด็ดขาดค่ะ ขนาดเครื่องดื่มที่ผสมกาแฟอีนยังจำกัดเลยค่ะ

แถวบ้านคนแก่ชอบบอกให้เราดื่มเบียร์ล้างไขค่ะ ซึ่งพื้นฐานก่อนท้องเราไม่ดื่มพวกแอลกอฮอล์อยู่แล้ว เราก็เถียงจนเขาหยุดพูดเลยค่ะ เปิดให้อ่านด้วยว่าคนท้องดื่มแอลกอฮอล์ไม่ได้ค่ะ

อย่าว่าแต่คนแก่หัวโบราณเลยค่ะ ทางบ้านสามีเราแอพฟริกา ก็เชื่ออะไรผิดๆแบบนี้เหมือนกันค่ะแต่ว่าทางบ้านสามีเราไม่เชื่อ

สงสารเด็กที่มีแม่แบบนี้ ภาวนาให้คลอดออกมาแข็งแรงสมบรูณ์นะลูกเอ้ย ทำถูกแล้วที่ไม่ยุ่งกะของพวกนั้น สมองคนเราไม่เท่ากันค่ะ

คนแถวบ้านก็เป็นค่ะสูบบุหรี่ กินท่อม สูบกัญชา พยายามเตือนแล้วแต่ก็ไม่ฟังแล้วพูดประชดได้แต่ภาวนาให้น้องแข็งแรง

ได้ค่ะแม่ทานได้แต่ลูกปกติมั้ยอีกเรื่องนึงนะ โชคดีก็ปกติ 100% โชคร้ายก็รับกรรมไปแม่ก่อลูกรับ

ไม่ได้ค่ะ อย่าไปกินนะคะ เสี่ยงบางทีอาจจะไม่แท้งค่ะแต่อาจจะเกิดมาไม่แข็งแรง

เขาสูบบุหรี่หรี่ต่อหน้าหนูแล้วหนูได้กลิ่นแล้วรู้สึกจะอ้วกเลยเริ่มออกห่างแล้วค่ะ ขนาดเราแค่ดมกลิ่นยังกลัวตัวเล็กไม่ปลอดภัย เขานี่ได้รับอะไรเข้าไปบ้างไม่รู้เต็มๆเลย

สงสารเด็กที่เกิดมาทำไมไม่รักลูกตัวเอง

คนท้องกินฟิตนี่ได้มั้ยคะ ท้องผูกมากค่ะ

ลองกินนมเปรี้ยวหรือโยเกิร์ตก็ได้ค่ะ