สอบถามแม่ๆหลังคลอดคะ

พอดีพึ่งคลอดน้องวันที่8เมษา หมอใช้ไหมละลายเย็บแผล แต่เราพยายามเดินทำอะไรด้วยตัวเองตั้งเเต่วันออกโรงบาลก็เดินออกเองลงลิปเอง ไม่นั่งรถพอกับบ้านเริ่มไม่เจ็บไม่ปวดตั้งเเต่วันที่5ไปแล้วก็ชิวมากเลยคะเลือดหยุดไหลได้3-4วันเเล้วปกติไหมคะ อยากรู้ว่านานแค่ไหนคะกว่าจะไปอยู่ไฟได้ คือเราไม่แน่ใจไม่กล้าดูแผลด้วยเพราะกลัวคะแต่หมอบอกว่า7-14 เรากลัวไปอยู่ไฟแล้วมันยังไม่สมานติดกันดีคะ แล้วก็งดมีเพศสัมพันธ์นานแค่ไหนคะ เราจำไม่ได้ว่า4รึ6อาทิตคะที่คุณหมอบอก รบกวนผู้รู้หรือมีประสบการณ์ช่วยแนะนำทีคะ ขอบคุณมากๆนะคะ#ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ #ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ #ใครมีประสบการณ์ #ลูกคนแรก

3 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ
VIP Member

.