2 ตอบกลับ

บางคน 4-5 ขวบยังกลับบ้านมาเปิดเต้าแม่อยู่เลยค่ะ บ้านนี้ 1.9 ขวบก็ยังกินอยู่ที่บ้านไม่ยอมให้เลิกแต่เราอย่กปิดเต้าตั้งแต่ขวบละ ส่วนเรื่องเรียน เรากำลังจะพาลูกไปเตรียมอนุบาลค่ะ เลี้ยงเองแล้วไม่ได้เรื่อง ลูกไม่พูดทั้งผัวทั้งเมียพอกันคุยก็ทะเลาะ เลยจบที่ไปเรียนดีกว่าค่ะ แต่ถ้าแม่เลี้ยงได้ดีแล้วก็รอเข้าอนุบาลตอน 3 ขวบเลยก็ได้นะ

TapFluencer

ให้นมแม่ได้เท่าที่แม่และลูกจะสะดวกค่ะ เรื่องเรียน แม่บ้านนี้ดูความพร้อมของลูกค่ะ ลูกพร้อม แม่พร้อม ค่อยไป โรงเรียน น่าจะเข้าอนุบาลเลยคะ ช่วง3 ขวบ

บ้านนี้คุณพ่อทำงานคนเดียวส่วนเราเลี้ยงลูกเลยกะว่าจะให้เข้าเตรียมอนุบาลเพราะสงสารคุณพ่อเนื่องจากรายจ่ายเยอะพอๆกับรายรับเลย🤣