7 ตอบกลับ

ควรไปหาคุณหมอนะคะ เราก็เป็น มีทั้งมูกและเลือดสด ท้อง6เดือนเหมือนกัน เพราะเราเดินเยอะเกินไป เราไปตรวจปากมดลูก ยังไม่เปิด หมอแค่ให้พักเยอะๆค่ะ

ไปมาแล้วคะ ปากมดลูกไม่เปิดคะแต่คงจะเป็นเพร่ะแม่ยืนนานๆเดินบ่อยๆ

มีมูกเลือดหาหมอนะคะแม่ อาจจะปากมดลูกเปิด เสี่ยงคลอดก่อนกำหนด ให้หมอประเมิณอาการจะได้ป้องกันทัน

บ้านนี้26week5d ท้องแข็งเหมือนกันค่ะ แต่ไม่มีมูกเลือดออก ท้องแข็งสักพักก้จะคลาย

TapFluencer

อาจเกิดจากมดลูกบีบตัวรึเปล่าท้องผูกกับท้องเสียด้วยไหมคะ

มีอาการท้องผูกคะ

แม่ไปหาหมอด่วนค่ะ

ควรไปหาหมอค่ะ

ขอบคุณคะกังวลมากๆ

VIP Member

ควรไปรพ.ค่ะ